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 TANGAZO LA SERIKALI Na. 1021 La Tarehe 6/12/2024 
 

SHERIA YA MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI 
ARDHINI, 

(SURA YA 413) 
_________ 

 
KANUNI 
_________ 

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 41(1) (d)) 
 

KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA UTARATIBU WA 
KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO ZA MAMLAKA YA UDHIBITI 

USAFIRI ARDHINI ZA MWAKA 2024 
 

Jina  
T.S Na.  
26 la 2024 

 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 
Marekebisho ya Kanuni za Utaratibu wa Kushughulikia 
Malalamiko za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini za 
mwaka 2024, na zitasomwa pamoja na Kanuni za Utaratibu 
wa Kushughulikia Malalamiko za Mamlaka ya Udhibiti 
Usafiri Ardhini za mwaka 2024, ambazo katika Kanuni 
Ndogo hizi zinarejewa kama “Kanuni kuu”. 

  
Marekebish
o ya kanuni 
ya 6  

 2. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 6, 
kwa- 

(a) Kufuta kanuni ndogo ya (2) na badala yake 
kuweka kanuni ndogo ifuatayo: 

   “(2) Kamati itakuwa na wajumbe watano 
ambao ni maafisa wa Mamlaka watakaoteuliwa 
na Bodi kama ifuatavyo: 

 (a) mjumbe mmoja kutoka Kurugenzi ya Udhibiti 
Uchumi ambaye atakuwa Mwenyekiti; 

 (b) mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria; 
 (c) afisa sheria mmoja kutoka Kitengo cha Huduma 

za Sheria; 
 (d) mjumbe mmoja kutoka Kurugenzi ya Udhibiti wa 

Usafiri wa Reli; na 
 (e) mjumbe mmoja kutoka Kurugenzi ya Udhibiti wa 

Usafiri wa Barabara.”; 
 (f) kuongeza mara baada ya kanuni ndogo ya (2), 

kanuni ndogo zifuatazo: 
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   “(3) Akidi katika kikao cha Kamati 
itakuwa ni wajumbe watatu. 

  (4) Maamuzi ya Kamati yatakua ni ya wajumbe 
wengi waliohudhuria. 

  (5) Kutakuwa na Katibu wa Kamati ambaye 
atateuliwa na Mkurugenzi Mkuu kutoka miongoni mwa 
watumishi wa Mamlaka.”. 

  
Marekebish
o ya kanuni 
ya 8 

 3. Kanuni Kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 8(1) 
kwa kuingiza maneno “kwa maandishi” yaliyopo kati ya 
maneno “yake” na “kwa”.  

 
 
 
Dodoma,                       AHMED MOHAMED AME, 
     19 Novemba, 2024                       Mwenyekiti wa Bodi 


